146-469Project 3
โครงงาน 3
สังกัดนิเทศศาสตร์, ภาควิชาภาพยนตร์ โทรทัศน์ และสื่อดิจิทัล
หน่วยกิต3 (0-9-0)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
เลือก ปีการศึกษา: 2 / 2565 
รายชื่อรวม    รายชื่อแยกสถานะ  

 มหาวิทยาลัยสยาม
ปริญญาตรี ภาคปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องอาคารเรียนที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 พฤหัสบดี08:30-12:3019-1203/119C15312A    
  ศุกร์08:30-13:3019-70119C      
อาจารย์: อาจารย์ประกิจ อาษา
อาจารย์สุธาวัลย์ ธรรมสังวาลย์
สำรองให้:การประชาสัมพันธ์ และการสื่อสารนวัตกรรม ชั้นปี 3
การโฆษณาและสื่อสารการตลาดดิจิทัล ชั้นปี 3
ภาพยนตร์ โทรทัศน์ และสื่อดิจิทัล ชั้นปี 3
การประชาสัมพันธ์ และการสื่อสารนวัตกรรม ชั้นปี 4
การโฆษณาและสื่อสารการตลาดดิจิทัล ชั้นปี 4
ภาพยนตร์ โทรทัศน์ และสื่อดิจิทัล ชั้นปี 4
นิเทศศาสตร์ ทุกชั้นปี
15-0-15
15-0-15
15-0-15
15-0-15
15-0-15
15-2-13
5-1-4
สอบปลายภาค:
หมายเหตุ: หนังสือพิมพ์และสิ่งพิมพ์+ ทุกสาขาปี 3-4 สอบนอกตาราง
  02 ศุกร์12:30-21:3019-702/119C15150A    
อาจารย์: ว่าที่ร้อยตรีสุทธิ เรืองรัตน์สุนทร
อาจารย์ณัฐวุฒิ สิงห์หนองสวง
อาจารย์ยุทธนา สุวรรณรัตน์
สำรองให้:ภาพยนตร์ โทรทัศน์ และสื่อดิจิทัล ชั้นปี 4
ภาพยนตร์ โทรทัศน์ และสื่อดิจิทัล ปี 4 ขึ้นไป
นิเทศศาสตร์ ทุกชั้นปี
15-12-3
15-0-15
5-3-2
สอบปลายภาค:
หมายเหตุ: โทรทัศน์ ปี4 สอบนอกตาราง
  03 พุธ08:30-17:3012-712/112C15015A    
อาจารย์: อาจารย์ประยุกต์ ศรีทองกูล
อาจารย์มนต์ศักดิ์ เกษศิรินทร์เทพ
อาจารย์ณัฏฐพล อมรทัต
สำรองให้:ภาพยนตร์ โทรทัศน์ และสื่อดิจิทัล ชั้นปี 4
ภาพยนตร์ โทรทัศน์ และสื่อดิจิทัล ปี 4 ขึ้นไป
นิเทศศาสตร์ ทุกชั้นปี
15-0-15
15-0-15
5-0-5
สอบปลายภาค:
หมายเหตุ: ภาพยนตร์ปี4 เทียบกับวิชา 145-499 โครงงาน3 สอบนอกตาราง
  04 ศุกร์08:30-17:3012-603/112C15114A    
อาจารย์: ผศ.เวทิต ทองจันทร์
อาจารย์กัญฉกาจ ตระการบุญชัย
อาจารย์ธนัช นนท์ขุนทด
อาจารย์ศักรา ไพบูลย์
อาจารย์ปรเมศวร์ รัมยากูร
อาจารย์สมเกียรติ ศรีเพ็ชร
สำรองให้:ภาพยนตร์ โทรทัศน์ และสื่อดิจิทัล ชั้นปี 4
ภาพยนตร์ โทรทัศน์ และสื่อดิจิทัล ปี 4 ขึ้นไป
นิเทศศาสตร์ ทุกชั้นปี
15-1-14
15-0-15
5-0-5
สอบปลายภาค:
หมายเหตุ: นิเทศ สื่อดิจิทัล ปี4 รหัส64 สอบนอกตาราง
ปริญญาตรี นานาชาติ
กลุ่มวันเวลาห้องอาคารเรียนที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  99 อังคาร12:30-21:304-3014C20020N    
อาจารย์: อาจารย์อนรรฆอร บุรมัธนานนท์
อาจารย์ธนกร พฤกษชาติถาวร
อาจารย์ชญาณี ฉลาดธัญญกิจ
อาจารย์ชโลธร จันทะวงศ์
อาจารย์จุฑารัตน์ การะเกตุ
ดร.วณิชชา ภราดรสุธรรม
สอบปลายภาค:
หมายเหตุ: Group C1 นศ.แลกเปลี่ยนจีน สอบนอกตาราง
Course Description
การพัฒนาและผลิตโครงงานทางด้านการผลิตสื่อเกี่ยวกับสื่อดิจิทัล หรือ ภาพยนตร์ หรือ โทรทัศน์ หรือ วิทยุ หรือ การแสดง หรือ สื่อสิ่งพิมพ์ ตามมาตรฐานทางวิชาชีพ

Development and production of professional standards in the area of media production related to digital media, film, television, radio, performing art, or printed media.

หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  1 = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (ศูนย์ภาษา)  2 = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ (ศูนย์ภาษา)  3 = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (วิศวะฯเครื่องกล)  4 = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (วิศวะฯยานยนต์)  5 = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (วิศวะฯไฟฟ้า)  6 = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (บริหารคอมฯ 4 ปี)  7 = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (บริหารคอมฯ 2 ปี)  8 = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (เภสัชฯ)  9 = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (การตลาด)  A = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ  B = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (วิศวะฯ)  C = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (บริหารฯ)  D = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (ศิลปฯ-โรงแรม 4ปี)  E = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (นิติฯ)  F = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (นิเทศฯ)  G = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (วิทยาฯ)  H = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (พยาบาลฯ)  I = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (Inter Hotel)  J = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (Inter Business)  K = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (ศิลปฯ-สือสาร)  L = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (ศิลปฯ-โรงแรม 2ปี)  M = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (วิศวะฯโยธา)  N = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (พิเศษ 1)  O = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ  P = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ (วิศวะฯ)  Q = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ (บริหารฯ)  R = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ (ศิลปฯ-โรงแรม 4ปี)  S = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ (นิติฯ)  T = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ (นิเทศฯ)  U = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ (วิทยาฯ)  V = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ (ศิลปฯ-สือสาร)  W = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ (ศิลปฯ-โรงแรม 2ปี)  X = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ (พิเศษ 1)  Y = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (วิศวะฯคอม)  Z = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (วิศวะฯ กลางปี)  ก = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (แบดมินตัน)  ข = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (โยคะ)  ค = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (เทเบิลเทนนิส)  ง = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (ลีลาศ)  จ = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (เปตอง)  ฉ = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (วอลเล่ย์บอล)  ช = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (กิจกรรมเข้าจังหวะ)  ซ = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (บาสเกตบอล)  ฌ = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (แจ๊สแดนซ์)  ญ = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (ฟิตเนส)  ฎ = จัดกลุ่มสอบนักศึกษาแลกเปลี่ยน  ฏ = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (วิศวฯอุตสาหการ)  ฐ = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (หลักสูตรเก่า)  ฑ = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (เทควันโด)  ฒ = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ (บริหารฯคอม)  ด = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (ดนตรี)  พ = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (แพทย์)
   
      
    - การแสดงผลที่เหมาะสมแนะนำให้ใช้ browser เป็น Internet Explorer Version 5.0 ขึ้นไป
      และขนาดความกว้างหน้าจอ (Screen Area) เป็น 1024x768 pixels
        contact staff : สำนักทะเบียนและวัดผล