124-101General Physics 1
ฟิสิกส์ทั่วไป 1
สังกัดวิทยาศาสตร์, ภาควิชาฟิสิกส์
หน่วยกิต3 (3-0-6)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
รายวิชาต่อเนื่อง:124-102, CO 124-102, 124-102, 124-103, CO 124-103, 124-103, 124-104, 151-201, 151-203, 151-203, 158-124, 158-124, 158-124
เลือก ปีการศึกษา: 1 / 2565 
รายชื่อรวม    รายชื่อแยกสถานะ  

 มหาวิทยาลัยสยาม
-
กลุ่มวันเวลาห้องอาคารเรียนที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  00 ไม่มีข้อมูล999919998A    
อาจารย์:
สำรองให้:วิศวกรรมคอมพิวเตอร์ (หลักสูตร 3 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมคอมพิวเตอร์ (หลักสูตร 3 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมเครื่องกล (หลักสูตร 3 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมเครื่องกล (หลักสูตร 3 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมไฟฟ้า (หลักสูตร 3 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมไฟฟ้า (หลักสูตร 3 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมโยธา (หลักสูตร 3 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมโยธา (หลักสูตร 3 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมยานยนต์ (หลักสูตร 3 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมยานยนต์ (หลักสูตร 3 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมโยธา (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมคอมพิวเตอร์ (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมคอมพิวเตอร์ (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมเครื่องกล (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมเครื่องกล (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมไฟฟ้า (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมไฟฟ้า (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมยานยนต์ (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมยานยนต์ (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมอุตสาหการ (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมโยธา (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมอุตสาหการ (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
9999-0-9999
9999-1-9998
9999-0-9999
9999-0-9999
9999-1-9998
9999-0-9999
9999-0-9999
9999-0-9999
9999-0-9999
9999-0-9999
9999-0-9999
9999-0-9999
9999-0-9999
9999-0-9999
9999-0-9999
9999-0-9999
9999-0-9999
9999-0-9999
9999-0-9999
9999-0-9999
9999-0-9999
9999-1-9998
สอบปลายภาค:
ปริญญาตรี ภาคปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องอาคารเรียนที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 อังคาร09:00-12:0015-40115C52511A    
อาจารย์: ผศ.คณิต ทองพิสิฐสมบัติ
อาจารย์สรัญญา ชมฉัยยา

สำรองให้:วิศวกรรมไฟฟ้า (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมอุตสาหการ (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมคอมพิวเตอร์ (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
ทุกชั้นปี
วิศวกรรมไฟฟ้า (หลักสูตร 3 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมเครื่องกล (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
40-13-27
40-0-40
40-22-18
5-0-5
40-9-31
40-0-40
สอบกลางภาค: 19 ต.ค. 2565 เวลา 08:45 - 10:15 อาคาร 15 ห้อง 15-503 19 ต.ค. 2565 เวลา 08:45 - 10:15 อาคาร 15 ห้อง 15-504
สอบปลายภาค: 15 ธ.ค. 2565 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร - ห้อง -ยังไม่ระบุ
หมายเหตุ: ไฟฟ้า+อุตฯ+คอม+คก4 ปี ปี1

คลิกเข้ากลุ่ม

  02 ศุกร์09:00-12:002-308-92C53521A    
อาจารย์: ผศ.คณิต ทองพิสิฐสมบัติ
อาจารย์สรัญญา ชมฉัยยา
สำรองให้:วิศวกรรมโยธา (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมยานยนต์ (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมเครื่องกล (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
ทุกชั้นปี
วิศวกรรมโยธา (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมเครื่องกล (หลักสูตร 3 ปี) ชั้นปี 1
40-11-29
40-10-30
40-11-29
5-5-0
40-0-40
40-5-35
สอบกลางภาค: 19 ต.ค. 2565 เวลา 08:45 - 10:15 อาคาร 15 ห้อง 15-504
สอบปลายภาค: 15 ธ.ค. 2565 เวลา 09:00 - 12:00 อาคาร - ห้อง -ยังไม่ระบุ
หมายเหตุ: โยธาปี1+ยานยนต์+คก.ปี1

คลิกเข้ากลุ่ม

ปริญญาตรี ภาคสมทบ 4 ปี
กลุ่มวันเวลาห้องอาคารเรียนที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  21 เสาร์08:30-11:302-308-92C55541N    
อาจารย์: อาจารย์สรัญญา ชมฉัยยา
อาจารย์เอื้ออารี กัลวทานนท์
สำรองให้:วิศวกรรมเครื่องกล (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมเครื่องกล (หลักสูตร 3 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมไฟฟ้า (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมไฟฟ้า (หลักสูตร 3 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมยานยนต์ (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมโยธา (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมยานยนต์ (หลักสูตร 3 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมคอมพิวเตอร์ (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมคอมพิวเตอร์ (หลักสูตร 3 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมอุตสาหการ (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมโยธา (หลักสูตร 3 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมคอมพิวเตอร์ (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมอุตสาหการ (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
40-8-32
40-7-33
40-0-40
40-0-40
40-3-37
40-11-29
40-2-38
40-5-35
40-2-38
40-1-39
40-1-39
40-0-40
40-1-39
สอบกลางภาค: 15 ต.ค. 2565 เวลา 00:00 - 00:00 อาคาร - ห้อง -ยังไม่ระบุ
สอบปลายภาค:
หมายเหตุ: สมทบ วศ.บ.ทุกสาขาปี1

คลิกเข้ากลุ่ม

  22 เสาร์12:30-15:302-308-92C504010N    
อาจารย์: อาจารย์สรัญญา ชมฉัยยา
อาจารย์เอื้ออารี กัลวทานนท์
สำรองให้:วิศวกรรมเครื่องกล (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมเครื่องกล (หลักสูตร 3 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมไฟฟ้า (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมไฟฟ้า (หลักสูตร 3 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมยานยนต์ (หลักสูตร 3 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมยานยนต์ (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมอุตสาหการ (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมโยธา (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมโยธา (หลักสูตร 3 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมคอมพิวเตอร์ (หลักสูตร 4 ปี) ชั้นปี 1
วิศวกรรมคอมพิวเตอร์ (หลักสูตร 3 ปี) ชั้นปี 1
50-0-50
50-0-50
50-14-36
50-24-26
50-0-50
50-0-50
50-0-50
50-0-50
50-1-49
50-0-50
50-0-50
สอบกลางภาค: 15 ต.ค. 2565 เวลา 00:00 - 00:00 อาคาร - ห้อง -ยังไม่ระบุ
สอบปลายภาค:
หมายเหตุ: สมทบ วศ.บ.ทุกสาขาปี1

คลิกเข้ากลุ่ม

ปริญญาตรี นานาชาติ
กลุ่มวันเวลาห้องอาคารเรียนที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  03 เสาร์13:00-16:002-4052C15510N    
อาจารย์: ดร.ศตายุ สุวรรณะโสภณ
สำรองให้:CIVIL ENGINEERING ทุกชั้นปี15-5-10
สอบปลายภาค:
หมายเหตุ: เฉพาะ Inter โยธา
Course Description
วิชาบังคับก่อน: ไม่มี
กลศาสตร์ของอนุภาคและวัสดุคงรูป คุณสมบัติของสสาร กลศาสตร์ของไหล ความร้อน การหมุน โมเมนตรัมเชิงมุม การแกว่ง การสั่นสะเทือนและคลื่นสนามแม่เหล็กไฟฟ้า
Particle mechanics and stable material, properties of matter, fluid mechanic, heating, rotation, angular momentum, oscillation, vibration and wave and electromagnetic field

หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  1 = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (ศูนย์ภาษา)  2 = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ (ศูนย์ภาษา)  3 = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (วิศวะฯเครื่องกล)  4 = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (วิศวะฯยานยนต์)  5 = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (วิศวะฯไฟฟ้า)  6 = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (บริหารคอมฯ 4 ปี)  7 = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (บริหารคอมฯ 2 ปี)  8 = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (เภสัชฯ)  9 = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (การตลาด)  A = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ  B = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (วิศวะฯ)  C = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (บริหารฯ)  D = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (ศิลปฯ-โรงแรม 4ปี)  E = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (นิติฯ)  F = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (นิเทศฯ)  G = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (วิทยาฯ)  H = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (พยาบาลฯ)  I = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (Inter Hotel)  J = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (Inter Business)  K = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (ศิลปฯ-สือสาร)  L = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (ศิลปฯ-โรงแรม 2ปี)  M = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (วิศวะฯโยธา)  N = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (พิเศษ 1)  O = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ  P = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ (วิศวะฯ)  Q = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ (บริหารฯ)  R = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ (ศิลปฯ-โรงแรม 4ปี)  S = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ (นิติฯ)  T = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ (นิเทศฯ)  U = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ (วิทยาฯ)  V = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ (ศิลปฯ-สือสาร)  W = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ (ศิลปฯ-โรงแรม 2ปี)  X = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ (พิเศษ 1)  Y = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (วิศวะฯคอม)  Z = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (วิศวะฯ กลางปี)  ก = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (แบดมินตัน)  ข = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (โยคะ)  ค = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (เทเบิลเทนนิส)  ง = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (ลีลาศ)  จ = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (เปตอง)  ฉ = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (วอลเล่ย์บอล)  ช = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (กิจกรรมเข้าจังหวะ)  ซ = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (บาสเกตบอล)  ฌ = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (แจ๊สแดนซ์)  ญ = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (ฟิตเนส)  ฎ = จัดกลุ่มสอบนักศึกษาแลกเปลี่ยน  ฏ = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (วิศวฯอุตสาหการ)  ฐ = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (หลักสูตรเก่า)  ฑ = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (เทควันโด)  ฒ = จัดกลุ่มสอบภาคค่ำ (บริหารฯคอม)  ด = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (ดนตรี)  พ = จัดกลุ่มสอบภาคปกติ (แพทย์)
   
      
    - การแสดงผลที่เหมาะสมแนะนำให้ใช้ browser เป็น Internet Explorer Version 5.0 ขึ้นไป
      และขนาดความกว้างหน้าจอ (Screen Area) เป็น 1024x768 pixels
        contact staff : สำนักทะเบียนและวัดผล